ਝਰੋਖਿਆ holidays ਨਾਲ ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ: ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ

Holiday ਸੀਜ਼ਨ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਹੈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮੌਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਫੜਨ ਲਈ ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ, ਮੁਕੰਮਲ ਦੀ ਇੱਕ ਸਫਲ ਸਾਲ ਹੈ, ਅਤੇ ਸੁਆਦੀ ਭੋਜਨ ਦਾ ਆਨੰਦ. ਇਸ ਵਿਚ ਇਹ ਵੀ ਵਧਾ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਵਾਰ ਬਾਹਰ ਲੈ ਆਰਾਮ ਕਰਨ ਲਈ. 

ਜਦ ਆਪਣੇ ਨਿਯਮਿਤ ਰੁਟੀਨ ਹੈ ਰੁੱਕ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸਮਾਗਮ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਅਜਿਹੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ-ਮਿਲ ਸਮਾਈ, ਸਜਾਵਟ, ਸ਼ਾਪਿੰਗ, ਅਤੇ ਭੋਜਨ prepping, ਇਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਤਿਉਹਾਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਦੱਬੇ ਮਹਿਸੂਸ ਅਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ. ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਿਹੜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿ ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ. 

ਇੱਥੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਠੰਡੇ ਮੌਸਮ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਹੈ ਉੱਚ ਦਾ ਖਤਰਾ ਲਈ ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਕਰਨ ਲਈ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਸਕਦਾ ਖੂਨ ਦੇ ਦਬਾਅ ਦਾ ਵਾਧਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਦਾ ਆਪਣੇ ਸਟਰੋਕ ਦੇ ਖਤਰੇ ਨੂੰ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਕੇ ਦਿਲ ਅਤੇ ਸਟਰੋਕ ਫਾਊਡੇਸ਼ਨ. ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ, ਤੰਦਰੁਸਤ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਆਦਤ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਣ ਤਿਉਹਾਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਤਣਾਅ-ਮੁਕਤ ਸੰਭਵ ਤੌਰ ' ਤੇ. 

ਇੱਕ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਦਾ ਪਰਬੰਧ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਊਰਜਾ

ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਹਰ ਇੱਕ ਮਰੀਜ਼ ਵੱਖ ਵੱਖ, ਇਸ ਲਈ, ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਪਿੱਛੇ holidays, ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਰ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪੇਸ਼ਗੀ ਵਿੱਚ ਵਧੀਆ ਦਾ ਪਰਬੰਧ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਊਰਜਾ. ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਹੀ ਘੰਟੇ ਲਈ, ਤਹਿ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬਾਕੀ ਨੂੰ ਤੋੜ, ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਾਪਸ ਲਈ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਜ ਹੋਰ ਦਾ ਦੌਰਾ. ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਮਝੌਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਊਰਜਾ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮਾਜਿਕ ਸਮਾਗਮ holidays, ਦੇ ਦੌਰਾਨ. 

ਕਸਰਤ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਰੀ

ਰਹਿਣ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦੇ ਲੰਬੇ ਦੌਰ ਦੇ ਲਈ ਵਾਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਸੁਸਤ. ਕਸਰਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ ਤੰਦਰੁਸਤ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਲ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਉੱਚਾ ਮਹਿਸੂਸ-ਚੰਗਾ endorphins ਮਦਦ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਣਾਅ ਦਾ ਪਰਬੰਧ. ਇੱਕ ਢੰਗ ਦਾ ਪਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਸੈਰ ਕਰਨ ਲਈ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਾ ਰਿਹਾ, ਤਰਣਤਾਲ ' ਤੇ ਆਪਣੇ ਸਥਾਨਕ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਸੈਂਟਰ, ਇੱਕ ਕਰ ਯੋਗਾ ਕਲਾਸ, ਜ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਰਨ ਲਈ, slopes ਲਈ ਸਰਦੀ ਸਕੀਇੰਗ. ਸਿਰਫ ਮੰਦਾ ਕਸਰਤ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਨੂੰ ਵਾਪਰਨਾ ਨਹੀ ਸੀ. ਹੌਲੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਅਤੇ ਬਣਾਉਣ, ਨੂੰ ਵੀ 10 ਮਿੰਟ ਇੱਕ ਦਿਨ ਇੱਕ ਫਰਕ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ.

ਤਬਦੀਲੀ ਦਾਤ ਹੈ ਅਤੇ ਖਾਣਾ ਪਕਾਉਣ ਦੀ ਉਮੀਦ 

ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਹੈ, ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ. ਸਾਦੀ ਆਪਣੇ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਕੇ ਆਪਣੇ ਉਮੀਦ. ਤੋਹਫ਼ੇ ਖ਼ਰੀਦ ਆਨਲਾਈਨ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਵੀ ਦਾਤ ਨੂੰ ਸਮੇਟਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਵਾਲੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ, ਜ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦਾਤ ਦੇ ਬਦਲੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਲਈ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਘੱਟ ਦਬਾਅ ਹਰ ਕਿਸੇ ਲਈ.ਬਾਹਰ ਜਾ ਰਿਹਾ ਲਈ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਜ ਵੱਖ ਖਾਣਾ ਪਕਾਉਣ ਦੇ ਕੰਮ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਮਹਿਮਾਨ ਨੂੰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਨ ਲਈ ਹੋਰ ਵਾਰ ਦੇ ਬਾਕੀ. ਫਰੀਜ਼ ਬਚੇ ਲਈ ਆਸਾਨ ਭੋਜਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਨ, ਜਦ ਤੱਕ ਠੀਕ ਇੱਕ ਇਕੱਠ ਹੈ. ਸਲਾਹ-ਮਸ਼ਵਰਾ ਸਾਡੇ ਗਾਈਡ ' ਤੇ ਕਿਸ ਨੂੰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭੋਜਨ ਖਾਣ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ. 

ਹਾਈਡਰੇਟਿਡ ਰਹਿਣ 

ਕਰ ਦਿਓ ਆਪਣੇ ਹੀਟਿੰਗ ਨੂੰ ਉੱਚ ਜ ਰੋਸ਼ਨੀ ਅੱਗ ਕੁਦਰਤੀ ਵਧਾ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਘਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੱਧਰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਨਾ ਰਹੇ ਹੋ, ਖਾਸ ਤੌਰ ਤੇ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਹੈ. ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਗਰਮੀ ਇਸੇ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਹਾਈਡਰੇਟਿਡ ਰਹਿਣ ਨੂੰ ਦਿਨ ਭਰ ਕੇ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ਨੂੰ. ਆਪਣੇ ਘੱਟ ਦਾਖਲੇ ਜ ਖਪਤ ਬਚਣ ਕੈਫ਼ੀਨ ਪੀਣ ਸੋਡਾ ਵਰਗੇ ਅਤੇ ਕਾਫੀ, ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਦੀ ਬਜਾਏ. 

ਕਰ ਸਲੀਪ ਨੂੰ ਇੱਕ ਤਰਜੀਹ 

ਦੌਰੇ ਲਈ ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਅਕਸਰ ਵੱਧ ਹੁਣ ਲੈ ਆਸ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਹ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਥਕਾਵਟ. ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਸਲੀਪ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੈ, ਵੀ, ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਦੇਰ ਹੈ. ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਚੁੱਪ, ਨੂੰ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ ਅਗਲੇ ਦਿਨ. ਦਿਲ ਅਤੇ ਸਟਰੋਕ ਫਾਊਡੇਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ, "shortchanging' ਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੌਣ ਮਹਿਸੂਸ ਤੁਹਾਨੂੰ ਛੱਡ ਸਕਦੇ ਹੋ ਚਿੜਚਿੜਾਪਣ, ਖੂਨ ਦੇ ਦਬਾਅ ਨੂੰ ਚੁੱਕਣ ਪੱਧਰ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਕਰਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਮਤਵਾਲੇ.” 

ਜਾ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹਰ ਪਲ 

ਕਈ ਵਾਰ, holiday ਸੀਜ਼ਨ ਗੁਜਰਦਾ ਹੈ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੱਧ ਹੈ, ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਆਸ ਹੈ. ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋਣ, ਹਰ ਪਲ ਅਤੇ ਦੇ ਚੇਤੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਹੈ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਕਰਨ ਲਈ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ ਬਿਹਤਰ ਸਮਝਣ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ,. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਇਸ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਸੁਧਾਰ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਅਤੇ ਕਦਰ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪਲ ਆਪਣੇ ਅਜ਼ੀਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ. 

ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ, "ਕੋਈ ਵੀ", ਜਦ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ 

ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ, ਨਾ ਕਰਦੇ, superhero ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਨਾ ਡਰੋ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਸਮਾਗਮ ' ਤੇ ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਵੀ ਮਹਿਸੂਸ, ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ. ਫੋਕਸ ' ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਸੁਣਨ, ਜਦ ਇਸ ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜ਼ੋਰ ਜ ਆਰਾਮ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ. ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਇਕੱਲੇ ਜ ਅੱਡ ਹੈ, ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਦੋਸਤ ਜ ਪਰਿਵਾਰ ਲਈ ਸਹਿਯੋਗ — ਨਾ ਡਰੋ ਮਦਦ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਲਈ. 

ਸਾਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ, ਸੁਰੱਖਿਅਤ holiday ਸੀਜ਼ਨ ਹੈ, ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੰਗੀ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਲਈ 2019. 

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹੋ, ਨਾਲ ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ, ਜ ਕਿਸੇ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਿਆਰ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਬੀਮਾਰੀ, ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਇੱਥੇ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਡੇ ਬੰਦ FACEBOOK ਸਹਿਯੋਗ ਨੂੰ ਗਰੁੱਪ ਅਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਜਾਓ. 

ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਜਾਓ

ਹੈ, ਤੁਹਾਡੀ ਆਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਸੁਣਿਆ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਨ, ਜੇ ਇੱਕ ਮਰੀਜ਼, ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸਦੱਸ ਜ ਦੋਸਤ ਦੀ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ, ਤਜਰਬੇ ਦੇ ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਨ, ਜੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਕਟੀਸ਼ਨਰ, ਅਲਾਈਡ ਸਿਹਤ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਹੈ, ਨਾ ਕਿ-ਲਈ-ਮੁਨਾਫਾ ਜ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਸਾਥੀ, ਜ ਬਸ ਇੱਕ ਸਬੰਧਤ ਨਾਗਰਿਕ – ਇੱਕ ਅੰਗ ਬਣ – ਇਸ ਨੂੰ ਮੁਫ਼ਤ ਹੈ.

ਸਾਡੇ ਸਹਾਇਤਾ ਗਰੁੱਪ

ਮਰੀਜ਼ ਲਈ ਅਤੇ ਕਰਤਾ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ, ਤਜਰਬੇ ਦੇ ਦਿਲ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ? ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਕਰਤਾ ਅਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ? ਬੇਨਤੀ ਨੂੰ ਪਹੁੰਚ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਡੇ ਬੰਦ Facebook ਸਹਿਯੋਗ ਗਰੁੱਪ.

ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰੋ

HLF ਲਈ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ, "ਦਿਲ-ਨੂੰ-ਦਿਲ" ਲਈ ਸਹਿਯੋਗ ਮਰੀਜ਼ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਕਰਤਾ, ਦੇ ਨਾਲ ਚਰਚਾ ਸੰਭਾਵੀ ਭਾਈਵਾਲ ਹੈ, ਅਤੇ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਇੰਟਰਵਿਊ.

ਮੀਡੀਆ ਪੁੱਛਗਿੱਛ

ਸਾਰਾਹ ਹਾਰਪਰ
ਸਬੂਤ ਰਣਨੀਤੀ
[email protected]

ਆਮ ਪੁੱਛਗਿੱਛ

[email protected]

ਤੇ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਸਮਾਜਿਕ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ
ਸਕ ੋ ਲ ਕਰਨ ਲਈ ਸਿਖਰ